โรงเรียนวัดบ้านตานีวิทยา ตำบลตานี อำเภอปราสาท จังหวัดสุรินทร์
วันพฤหัสบดีที่ ๒๑ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๑-๒ โรงเรียนวัดบ้านตานีวิทยา ตำบลตานี อำเภอปราสาท จังหวัดสุรินทร์ จำนวน ๙๐ คน คุณครู ๑๐ คน เข้าเยี่ยมชมพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ สุรินทร์ โดยมีนพรัศม์ เมธีวราธนานันท์ ภัณฑารักษ์ปฏิบัติการ นางสาวอาภาภรณ์ เปล่งปลั่งศรี นักวิชาการวัฒนธรรม ให้การต้อนรับและบรรยายนำชม
![Star vote.](https://finearts.go.th/images/icons/star.png)
![Star vote.](https://finearts.go.th/images/icons/star.png)
![Star vote.](https://finearts.go.th/images/icons/star.png)
![Star vote.](https://finearts.go.th/images/icons/star.png)
![Star vote.](https://finearts.go.th/images/icons/star.png)
(จำนวนผู้เข้าชม 156 ครั้ง)