พิธีทำบุญตักบาตรและพิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายเป็นพระราชกุศลสมเด็พระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าสิริวรรณวรี นารีรัตนราชกัญญา
วันอาทิตย์ที่ ๘ มกราคม พ.ศ.๒๕๖๖ นางปริญญา สุขใหญ่ หัวหน้าพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ สุรินทร์ พร้อมด้วยนางสาวพรธิดา เข็มเพ็ชร์ เจ้าพนักงานพิพิธภัณฑ์ปฏิบัติงาน และเจ้าหน้าที่จำนวน ๗ คน ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรและพิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายเป็นพระราชกุศลสมเด็พระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าสิริวรรณวรี นารีรัตนราชกัญญา เนื่องในโอกาศคล้ายวันประสูติครบ ๓ รอบ ณ วัดป่าโยธาประสิทธิ์ ตำบลนอกเมือง อำเภอเมืองสุรินทร์ จังหวัดสุรินทร์
![Star vote.](https://finearts.go.th/images/icons/star.png)
![Star vote.](https://finearts.go.th/images/icons/star.png)
![Star vote.](https://finearts.go.th/images/icons/star.png)
![Star vote.](https://finearts.go.th/images/icons/star.png)
![Star vote.](https://finearts.go.th/images/icons/star.png)
(จำนวนผู้เข้าชม 263 ครั้ง)