โรงเรียนอนุบาลอรศิริ ตำบลสลักได อำเภอเมืองสุรินทร์ จังหวัดสุรินทร์
วันพุธที่ ๑๖ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๓๐ น. นักเรียนชั้นอนุบาล ๒-๓ โรงเรียนโรงเรียนอนุบาลอรศิริ ตำบลสลักได อำเภอเมืองสุรินทร์ จังหวัดสุรินทร์ จำนวน ๘๕ คน คุณครูจำนวน ๑๐ คน เข้าเยี่ยมชมพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ สุรินทร์ โดยแบ่งการบรรยายนำชมออกเป็น ๒ กลุ่มย่อย เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อโควิด - ๑๙ อย่างเคร่งครัด โดยมีนางสาวอภิญญา สุขใหญ่ นายแก่นแก้ว หอมนวล พนักงานประจำห้อง ให้การต้อนรับและบรรยายนำชม
![Star vote.](https://finearts.go.th/images/icons/star.png)
![Star vote.](https://finearts.go.th/images/icons/star.png)
![Star vote.](https://finearts.go.th/images/icons/star.png)
![Star vote.](https://finearts.go.th/images/icons/star.png)
![Star vote.](https://finearts.go.th/images/icons/star.png)
(จำนวนผู้เข้าชม 427 ครั้ง)