ยุวมัคคุเทศก์พิพิธภัณฑ์ ๕๕
![](http://www.finearts.go.th/olddata/files/u447/phaaphekhluuenaihw_23.gif)
พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ สุรินทร์ จัดอบรมยุวมัคคุเทศก์พิพิธภัณฑ์ ประจำปี ๒๕๕๕ ระหว่างวันที่ ๑๒ - ๑๓ กรกฎาคม ๒๕๕๕ มีโรงเรียนหนองโตง "สุรวิทยาคม" โรงเรียนวีรวัฒน์โยธิน โรงเรียนพรหมปราสาทราษฎร์นุกูล โรงเรียนศีขรภูมิพิสัย โรงเรียนยางวิทยาคาร โรงเรียนเมืองที และโรงเรียนสหราษฎร์วิทยา เข้าอบรมฯในครั้งนี้ มีจำนวน ๔๒ คน นายทศพร ศรีสมาน ผู้อำนวยการพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ พิมาย เป็นตัวแทนผู้อำนวยการสำนักศิลปากรที่ ๑๒ นครราชสีมา เป็นประธานพิธีเปิด
(จำนวนผู้เข้าชม 1058 ครั้ง)