กิจกรรมลดเวลาเรียน เพิ่มเวลารู้ฯ พช.รามคำแหง ๒๑ ก.ค. ๕๙
บรรยากาศการจัดกิจกรรมลดเวล าเรียน เพิ่มเวลารู้ สนุกกับประวัติศาสตร์สุโขทั ย ณ พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ รามคำแหง วันที่ ๒๑ กรกฎาคม ๒๕๕๙ ซึ่งในภาคเช้ามีนักเรียนจาก โรงเรียนบ้านวังยายมาก โรงเรียนเขาทองผางับและโรงเ รียนวัดหนองตาโชติ จำนวน ๑๐๔ คนเข้าร่วมสนุกกับกิจกรรม Walk Rally ชวนน้องเล่นสนุกกับพิพิธภัณ ฑสถานแห่งชาติ รามคำแหงด้วยความสนุกสนาน
ส่วนในภาคบ่ายนักเรียนจากโร งเรียนอนุบาลกงไกรลาส จำนวน ๓๘ คน เข้าร่วมกิจกรรมโดยรับฟังกา รบรรยายทางวิชาการจากนายสุเ ทพ อังกาบ เจ้าพนักงานพิพิธภัณฑ์ชำนาญ งาน ด้วยความสนใจ
ส่วนในภาคบ่ายนักเรียนจากโร
(จำนวนผู้เข้าชม 560 ครั้ง)