ขอแสดงความยินดีกับทีม Nipan Studio กับผลงาน Love-Learn (รัก-เรียนรู้)
พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ เชียงใหม่ ขอแสดงความยินดีกับ ทีม Nipan Studio ที่ได้รับรางวัลรองชนะเลิศ อันดับ ๒ ในการประกวดหนังสั้น หัวข้อ Museum for All เนื่องในวันพิพิธภัณฑ์ไทย ๒๕๕๘ กับ ผลงาน Love-Learn (รัก-เรียนรู้) โดยทีมงานได้รับรางวัลจากผู้อำนวยการสำนักพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ กรมศิลปากร ณ พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ พระนคร กรุงเทพ
ผลงาน Love-Learn (รัก-เรียนรู้) เป็นภาพยนตร์ที่นำเสนอเรื่องราวมิตรภาพที่เกิดขึ้นภายในพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ เชียงใหม่ ซึ่งนำเสนอได้น่าสนใจ
หวังว่าเด็กๆและเยาวชนที่ได้มีโอกาสเข้าชมพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ เชียงใหม่ จะได้รับรู้ความรู้สึกเช่นเดียวกับนักท่องเที่ยววัยเยาว์ทั้งสองคน นะคะ
ทางเราขอแสดงความยินดีกับทีมงานด้วยนะคะ
![](https://finearts.go.th/uploads/tinymce/source/1/chiangmaimuseum/Love-Learn01.jpg)
![](https://finearts.go.th/uploads/tinymce/source/1/chiangmaimuseum/Love-Learn02.jpg)
(จำนวนผู้เข้าชม 725 ครั้ง)