คณะคุณครูและนักเรียน ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลบงเหนือ อำเภอสว่างแดนดิน จังหวัดสกลนคร จำนวน ๑๗๕ คน เข้าเยี่ยมชมพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ บ้านเชียง
วันพุธที่ ๑๘ กันยายน ๒๕๖๒
เวลา ๐๙.๓๐ น.
คณะคุณครูและนักเรียน ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลบงเหนือ อำเภอสว่างแดนดิน จังหวัดสกลนคร จำนวน ๑๗๕ คน
เข้าเยี่ยมชมพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ บ้านเชียง
โดยมีนางสาวปวีณา พัดภูเขียว นายสุพัฒน์ สุทธิบุญ เป็นวิทยากรนำชม
![](http://www.finearts.go.th/banchiangmuseum/images/417/2562/September2019/18/1/70341698_129166528443826_2744613707077124096_n.jpg)
![](http://www.finearts.go.th/banchiangmuseum/images/417/2562/September2019/18/1/70757440_129166501777162_6215737259874844672_n.jpg)
![](http://www.finearts.go.th/banchiangmuseum/images/417/2562/September2019/18/1/70994852_129166771777135_6419804796923936768_n.jpg)
เวลา ๐๙.๓๐ น.
คณะคุณครูและนักเรียน ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลบงเหนือ อำเภอสว่างแดนดิน จังหวัดสกลนคร จำนวน ๑๗๕ คน
เข้าเยี่ยมชมพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ บ้านเชียง
โดยมีนางสาวปวีณา พัดภูเขียว นายสุพัฒน์ สุทธิบุญ เป็นวิทยากรนำชม
![](http://www.finearts.go.th/banchiangmuseum/images/417/2562/September2019/18/1/70341698_129166528443826_2744613707077124096_n.jpg)
![](http://www.finearts.go.th/banchiangmuseum/images/417/2562/September2019/18/1/70757440_129166501777162_6215737259874844672_n.jpg)
![](http://www.finearts.go.th/banchiangmuseum/images/417/2562/September2019/18/1/70994852_129166771777135_6419804796923936768_n.jpg)
(จำนวนผู้เข้าชม 643 ครั้ง)