พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ ราชบุรี ชวนร่วมกิจกรรม Museum Sharing Day : พิพิธภัณฑ์ปันสุข ครั้งที่ 1 "ส.ค.ส. ส่งความสุข"
![](https://finearts.go.th/uploads/tinymce/source/13/News2567/66-12-24RatchaburiNM/66-12-24.jpg)
พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ ราชบุรี ขอเชิญชวนผู้สนใจร่วมกิจกรรม Museum Sharing Day : พิพิธภัณฑ์ปันสุข ครั้งที่ 1 ในตอน "ส.ค.ส. ส่งความสุข" เรียนรู้ความเป็นมาของ ส.ค.ส. และทำ workshop ส.ค.ส. ทำมือ จากผ้าขะม้าเมืองราชบุรี ในวันอาทิตย์ที่ 24 ธันวาคม 2566 ตั้งแต่เวลา 9.00 น. เป็นต้นไป
--------------------------------------------
กติกาการเข้าร่วม : นำของขวัญ (ราคาไม่ต่ำกว่า 30 บาท) หรือของเล่น (ของใหม่ หรือของเก่าที่สะอาด สภาพดี) มาแลกรับบัตรเข้าร่วมกิจกรรม
--------------------------------------------
ทั้งนี้ ของขวัญ/ของเล่น จะนำส่งต่อให้แก่นักเรียนที่ขาดแคลนในโครงการพิพิธภัณฑ์สัญจรของพิพิธภัณฑ์ต่อไป
(จำนวนผู้เข้าชม 195 ครั้ง)